Ta yaya zan iya horar da yaro na ba tare da matsa lamba ba?Yaushe ne lokaci mafi kyau don fara horon tukwane?Waɗannan su ne wasu manyan tambayoyi na tarbiyyar yaro.Wataƙila yaronku yana fara makarantar sakandare kuma suna buƙatar horon tukwane don cikawa kafin shiga.Ko wataƙila duk yaran da ke cikin rukunin wasan yaranku sun fara, don haka kuna tsammanin lokaci ya yi da ɗan ku ma.
Horon tukwane ba wani abu bane da yakamata a tantance ta wurin matsi na waje, sai dai ta ci gaban yaran ku.Yara na iya fara nuna alamun shirye-shiryen horon tukwane a ko'ina daga watanni 18 zuwa 2.Abin da ya fi muhimmanci a tuna shi ne cewa kowane yaro ya bambanta, don haka za su kasance a shirye a kan taki.Gaskiyar sirrin nasarar horar da tukunyar tukunya yana jira har sai yaronku ya nuna alamun shirye-shiryen da ke nuna sha'awar horar da bayan gida, ba matsa lamba da ake bukata ba.
Kamar yawancin basirar da yaronku zai samu, horon tukwane yana buƙatar shirye-shiryen ci gaba, kuma ba za a iya riƙe shi zuwa ƙarshen ƙarshe ba.Ko da yake yana iya zama mai jaraba don saita wani lokaci don fara horo ko ƙayyadaddun lokaci don kammala horo na tukwane, tsayayya idan yaronku bai riga ya nuna alamun kasancewa a shirye ba.Bincike ya nuna cewa jira na ɗan lokaci kaɗan na iya haɓaka damar samun nasara na dogon lokaci yayin horon tukwane.
Ga wasu abubuwan da ɗan ku na iya yi don nuna cewa a shirye suke su fara horon tukwane, ko ɗaukar wannanTambayoyin Shirye-shiryen Koyarwar Potty:
Ja a rigar ko datti
Ɓoye don ƙwanƙwasa ko tsutsa
Sha'awa ga wasu mutane masu amfani da tukunya
Samun busassun diaper na tsawon lokaci fiye da yadda aka saba
Farkawa bushe daga barci ko lokacin barci
Faɗa muku cewa dole ne su tafi ko kuma sun tafi
Bayan ɗanku ya fara nuna kaɗan daga cikin waɗannan ɗabi'un, yana iya zama lokaci don fara tunanin fara wasan motsa jiki na tukwane.Koyaya, a matsayin mai kula da su, za ku fi sanin ko ɗanku ya shirya da gaske.
Da zarar ka fara horar da tukwane, babu kuma matsi don amfani da kowane salo ko tsari.Don rage yawan matsi da aka yi wa ɗanku, muna ba da shawarar ƴan shawarwari don taimakawa tsarin ku ya dace da taki da salon ɗan ku:
Kar a tura shi.Saurara kuma kalli ci gaban ɗanku da martanin matakai daban-daban a hankali, kuma kuyi la'akari da barin su saita taki.
Yi amfani da ingantaccen ƙarfafawa don samun nasarar sauye-sauyen ɗabi'a, kuma ku guji azabtar da ɗabi'a mara kyau.
Gwada abubuwan ƙarfafawa da nau'ikan yabo daban-daban.Yara za su amsa daban-daban, kuma wasu nau'ikan biki na iya zama masu ma'ana fiye da sauran.
Nemo hanyoyin da za ku ji daɗi yayin aikin, kuma ku yi ƙoƙari kada ku mai da hankali kan wurin da za a yi tafiya kamar yadda ku da Babban Kid ɗinku kuke tafiya tare.
Ko da kuwa abin da dangi da abokai suke yi ko abin da makarantar sakandare ko aikace-aikacen kula da yara ke gaya muku, babu lokacin da ya dace ko shekaru don fara aikin.Babu wata hanyar da ta dace don tukwane.Bai kamata a sami matsin lamba a horon tukwane ba!Koyaushe ku tuna cewa kowane yaro zai ci gaba a cikin tafiyar horon tukwane daban-daban dangane da ci gaban nasu.Tsayawa hakan a zuciyarsa zai sauƙaƙa ƙwarewar ku da Babban Yaron ku.
Lokacin aikawa: Maris-01-2024